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UTANGULIZI

Tume ya Utumishi wa Umma imeundwa chini 
ya Kifungu cha 9(1) cha Sheria ya Utumishi 
wa Umma Na.8 ya mwaka 2002 Kama 
ilivyorekebishwa na Sheria Na. 18 ya mwaka 
2007. 
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MAJUKUMU YA TUME
Majukumu ya Tume yameainishwa katika 
Kifungu cha 10 (1) 

Majukumu yamekuwa yakibadilika 
kukabiliana na changamoto mbalimbali 
zilizojitokeza katika usimamizi  wa 
Rasilimali Watu.  Hivyo changamoto ndizo 
zilizosababisha Sheria  kufanyiwa 
marekebisho mara kwa mara.

3inaendelea



Kumshauri Rais kupitia Ofisi ya Rais, 
Menejimenti ya Utumishi wa wa Umma 
kuhusu utekelezaji wa Mamlaka  ya Rais 
kikatiba chini ya Ibara ya 36 ya Katiba 
ya  Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
ya mwaka 1977 kuhusu ujazaji wa 
nafasi zilizo wazi katika Utumishi wa 
Umma kadri Rais atakavyoona.
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Kumsaidia Rais katika mambo ya Utumishi wa 
Umma kila atakapohitaji.

Kutoa Miongozo na kufuatilia uzingatiaji wa 
Sheria, Kanuni na Taratibu katika Utumishi wa 
Umma.

Kupokea na kushughulikia rufaa na mashauri 
yaliyotolewa maamuzi na Mamlaka za Nidhamu.
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Kutekeleza majukumu mengine kwa 
mujibu wa sehemu ya sita ya Sheria ya 
Utumishi wa Umma Na. 8 ya mwaka 
2002 kuhusiana na Utumishi wa Walimu.

Kutekeleza majukumu mengineyo kwa 
mujibu wa Sheria mbalimbali zilizopo.

6



2:0 LENGO KUU LA MADA

Mada ina lengo la  kubainisha fursa na changamoto 
za usimamizi wa Rasiliamali Watu katika Utumishi wa 
Umma. 
 Kwa mujibu wa sera ya Menejimenti na ajira katika 
utumishi wa Umma Toleo Na:2 la mwaka 2008 sera 
hiyo inaelekeza kuwa utumishi wa Umma ni mfumo 
wa Utawala na Menejimenti uliokabidhiwa
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   dhamana na jukumu la kuhakikisha kuwa jamii 
inapata huduma iliyokusudiwa kutoka Serikali yao au 
Taasisi kutoka serikali yao au Taasisi yoyote kwa 
niaba ya serikali kwa kuzingatia Sera, Sheria, Kanuni 
na Taratibu na Miongozo mbalimbali.            
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5:0 HITIMISHO

Ni matarajio yangu kwamba, tutakuwa tumeongeza uelewa 

wetu kuhusu namna masuala hayo yanavyopaswa kuendeshwa. 
Kwa kufahamu Sheria, Kanuni na Taratibu zinavyoelekeza 
kuhusu masuala hayo pia tumepata fursa zilizopo na 
changamoto zinazotuwezesha kutambua kazi iliyopo mbele yetu 
ni vyema pia kutambua haki na wajibu wetu. Tukitenda haki na 
kusimamia misingi ya Sheria, tutaujengea heshima Utumishi wa 
Umma, na hivyo, kudumisha Utawala wa Sheria katika Utumishi 
wa Umma hapa Nchini.
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5:0 MWELEKEO WA BAADAYE

Tume itaendelea kuchukua hatua stahiki ili kukabiliana na 
changamoto zilizopo kwa lengo la kuiwezesha Tume kutekeleza 
majukumu yake ya kisheria kwa ufanisi na kwa matarajio ya 
Wadau wake.
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ASANTENI KWA KUNISIKILIZA
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